ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2

การบรรจุเจ้าหน้าที่ธุรการฯนักก​ารและลูกจ้างชั่วคราว 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #2881

• beaupotter
  • รูปประจำตัวของ beaupotter
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ ตำแหน่งนี้ เป็นตำแหน่งที่สามารถลดภาระงานของครูได้จริง ๆ นะค่ะ
อยากให้มีความมั่นคงบ้าง ทำงานมาบ้างครั้ง เงินเดือนไม่ออก ไม่มีความมั่นคงในหน้าที่เลย
บางคนทำงานมานานก็ยังได้ ไม่มีความก้าวหน้าในอาชีพที่ทำอยู่ ก่อนทีีจะมาทำงานก็ต้องสอบแข่งขัน
กับคนอื่นอีกหลายคน คนที่สอบผ่านมาแล้วทำงานในหน้าที่นี้้ ก็ไม่ใช่จะได้มาง่าย ๆ นะค่ะ

โปรดเข้าใจ หัวอกคน ที่ตั้งใจทำงานอย่างจริงจัง มองไปข้างหน้ายังไม่เห็นอนาคตเลยค่ะ ยังมืดมน
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

การบรรจุเจ้าหน้าที่ธุรการฯนักก​ารและลูกจ้างชั่วคราว 7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #1408

• yongyutptu
  • รูปประจำตัวของ yongyutptu
  • จำนวนโพสต์: 2
เรียกร้องเลื่อนระดับครูพี่เลี้ยงเด็กพิเศษเป็น อัตราถาวร เหมือน พนง.บริการ/ราชการ ครูพี่เลี้ยงเดี๋ยวนี้ต้องรับผิดชอบ มาดว่าครูคศ3บางคนเสียอีก อยากให้พิจารณาเรื่องนี้ด้วย ส่วนจะเลื่อนเป็นพนง.ราชการก่อนเพื่อทดลองก่อนค่อยว่ากัน เป็นขั้นเป็นตอน
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

การบรรจุเจ้าหน้าที่ธุรการฯนักก​ารและลูกจ้างชั่วคราว 8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #821

• รัตน์
  • รูปประจำตัวของ รัตน์
เห็นด้วยคะ เพราะทุ่มเทกับงานมามากพอ ต้องการความมั่นคงในอาชีพคะ เห็นหน่วยงาน อบต. ก็อยากปรับเหมือนกันคะ ทำงานเหมือนกัน ดำรงชีวิตเหมือนกัน แต่ยุกับที่ไม่ขยับก็แย่คะ

การบรรจุเจ้าหน้าที่ธุรการฯนักก​ารและลูกจ้างชั่วคราว 8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #820

• นางสุมาลี หน่อแก้ว
  • รูปประจำตัวของ นางสุมาลี  หน่อแก้ว
บรรจุให้ลูกจ้างครูอัตราจ้างที่ทำงานมานาน3-5-10 ปีมันก็สมควรให้เพื่ออนาคตเขาบ้างทำงานน่าสงสารจริงใจในการทำงานทำงานดีกว่าครูประจำการเสียอีกน่าให้เขาได้บรรจุบ้าง

การบรรจุเจ้าหน้าที่ธุรการฯนักก​ารและลูกจ้างชั่วคราว 8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #789

• admin
  • รูปประจำตัวของ admin
  • จำนวนโพสต์: 1
ถ้าลูกจ้าง สพฐ.ได้บรรจุเป็นพนักงานราชการได้จริงก้อคงถือเป็นข่าวดีที่สุดในตอนนี้ เพราะเราก้อทำงานมาหลายปีแล้วเหมือนกัน เฝ้ารอการเปลี่ยนแปลงที่จะเกิดขึ้นกับลูกจ้างชั่วครา ดีนะคะที่ ธุรการยังได้ หมื่นห้า แต่ครูพี่เลี้ยงฯ ที่ใช้วุฒิป.ตรี สมัครตั้งแต่แรก ทำงานมาแล้ว 3 ปี ข่าวความคืบหน้าเรื่อง หมื่นห้ายังไม่มีเลยค่ะ ความหวังและกำลังใจถดถอย ยังงัยก้อให้กำลังใจกันนะคะ สู้สู้

การบรรจุเจ้าหน้าที่ธุรการฯนักก​ารและลูกจ้างชั่วคราว 8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #784

• admin
  • รูปประจำตัวของ admin
  • จำนวนโพสต์: 1
ผมก็ทำงาน ตั้งแต่ ปี 2552 ตั้งแต่ เงินเดือน 4000 กว่า ๆ

อยากให้บรรจุ

เพราะทำงานตั้งแต่รุ่นแรก

ในสวนอำเภอที่ผมทำงาน มีธุรการโรงเรียน 19 คน

ทั้งหมดเป็นคนในพื้นที่ เพราะ สำนักงานเขต ฯ รับบุคคลในพื้นที่เข้ามาสอบแข่งขัน เพื่อเข้าทำงาน

มีประมาณ 15 คน ที่ทำงานร่วมกันมาตั้งแต่ ปี 2552

ทำงาน ตั้งแต่ 1 โรงเรียน จนถึง 4 โรงเรียน(1 โรงเรียนนี้ โรงเรียนใหญ่นะครับ)

บางครั้งทำงาน 1 วัน ต้องวิ่งรอก โรงเรียนที่รับผิดชอบ 1-4 โรงเ่รียน(สำหรับคนที่รับผิดในจำนวนแต่ละโรงเรียนว่ารับผิดชอบกี่โรงเรียน) เพราะแต่ละโรงเรียนต้องการให้มาทำงานให้(เพราะเป็นเรื่องด่วน)

ทำงานด้วยความมุ่งมั่น

การจะได้ทำงานก็ต้องสอบแข่งขัน เพื่อเข้าทำงาน ไม่ใช่นึกจะให้ใครมาทำก็ได้

จึงให้พิจารณาช่วยบรรจุ เจ้าหน้าที่ธุรการโรงเรียน ให้เป็น ข้าราชการด้วยครับ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.262 วินาที